25 tuổi và những câu hỏi, mong bác Hùng tôn, các bác và anh chị em có thể cho cháu lời khuyên

Thảo luận trong 'Khu luận giải tự do' bắt đầu bởi trinhthanhlam1994, 8/4/18.

1. trinhthanhlam1994

trinhthanhlam1994 Thành viên mới

Cháu xin chào quý diễn đàn và toàn thể hội viên,

Cháu nay đã 25 tuổi âm, cbi bước sang đại vận khác, xong còn quá nhiều điều mà cháu đã cố gắng suy nghĩ để tím lựa chọn đúng nhưng vẫn chưa ra, nay cháu thử tìm thêm 1 chứt tham khảo qua tử vi, hy vọng topic có thể nhận được lời chia sẻ và lời khuyên của mọi người về khía cạnh huyền học.

Cháu vừa rồi sau khi kết thúc chương trình học ở nước ngoài ngành quản trị kinh doanh,cháu về nước và tính lập nghiệp tại VN, cháu trải qua khá nhiều công việc và công ty do chưa tìm đc cv phù hợp ý muốn, và từ tháng 12/2017 cháu qđịnh nghỉ và tiếp tục học thêm 1 bằng diploma IT tại VN vì cháu dự tính sẽ học lên master 1 ngành mà liên quan tới kỹ thuật chuyên môn, cụ thể là ngành liên quan tới Data Analytics và hiện giờ vẫn đang kiếm học bổng...

Song chau1 vẫn ko biết có nên đi tiếp ko, vì cháu thấy nhiều cái hiện giờ bí bách và khó chịu trong lòng, và vẫn hay bị stress về câu hỏi này vì gia đình cháu cũng có 1 cơ sở làm ăn kinh doanh nhỏ, và cháu là con cả trong gia đình (sau còn 2 em nhỏ), dự tính là có thể sẽ tiếp nối cv gia đình, song cháu thấy cháu ko phải sinh ra với những tố chất của người kinh doanh, ko có năng khiếu ngược lại còn có điểm yếu, cháu không biết là có nên tốn 2 năm đi học master nữa ko vì kinh doanh thì cần nhiều kiến thức xã hội giao tế thay vì kiến thức học thuật, song 1 mặt cháu lại thấy ko tự tin với khả năng kinh doanh vì vậy cháu cũng muốn có cái nghề chuyên môn, để có lỡ ko kinh doanh đc thì còn có nghề mà kiếm thu nhập...

Nay cháu xin được các bác xem qua lá số và cho cháu vài lời khuyên... Số dương lương kị kình và song hao thiên không, có phải là quá tệ và không thể giàu có mà chỉ nên làm công ăn lương không ạ? Xin được lắng nghe ý kiến từ mọi người.

Dung Ana thích bài này.
  2. trinhthanhlam1994

số xấu nên ko ai vào xem hay sao nhỉ, up mong có duyên với bác Hung Ton và các bạn
  3. trinhthanhlam1994

ngóng chờ cao nhân ^_^
  4. trinhthanhlam1994

xin hóng các bác
  5. Hung Ton

Hung Ton Thành viên gạo cội

Bạn mến ,
    Nhờ Xác nhận lại Giờ Sinh cho chính xác . Theo giờ bạn cho thì không có dấu hiệu gì là con Cả.
    Mến ,
    thanh263The Special One thích bài này
  6. trinhthanhlam1994

Cháu chào bác,

Cháu đã hỏi lại gia đình và cháu sinh lúc 13h35p trưa ạ, tiện cháu cũng xin cung cấp bác 1 vài thông tin về cháu:
    Đây là thông tin cơ bản về cháu:
    Ngoại hình: cao 1m74, nặng 65kg, người nhìn gầy, mặt vuông dễ nhìn, mặt có nét rất giống bố.

Tính tình: thuộc tuýp người thân kinh yếu, tính đôi khi khá nhút nhát nhưng luôn muốn tỏ ra mạnh mẽ bên ngoài, tính casch ko mạnh bạo và đôi khi lại hay buồn bã, dễ bị kích động, nóng nảy, dễ đánh mất tự tin, niềm tin nên thường hay bỏ dỡ nhiều thứ để làm thứ khác. Mặc dù v, đôi khi trong suy nghĩ lại khá kiêu ngạo và dễ đắc ý lớn với thành công nhỏ. Ngoài ra, cháu tự đánh giá mình là người thật thà, ruột để ngoài da, ít so đo tính toán.

Học hành: cháu từ nhỏ tới lớn học khá thuận lợi, nhưng đôi khi lại hay trục trặc như là học bài kỹ đi thi lại quên, hoặc học 10 phần nhưn ra thi phần 11... nhưng nhìn chung là cháu chăm chỉ học và cũng từng đạt vị trí nhất lớp, hay thi đâu các kỳ thi quan trong. Về học hành thì cháu coi đât là điều tự hào nhất mà cháu đã từng làm mặc dù cung không hơn ai đc nhiều.

Công việc: cháu từ lúc ra trường làm khá nhiều việc, nhảy việc nhiều 1 phần vì muốn tìm hiểu môi trường mới, 1 phần vì nhanh chán nên khá là lận đận, tháng 12 rồi cháu nghỉ việc để học thêm IT rồi sau đó cháu hiện nay đang tìm lại việc ạ.

Gia đình: cháu là anh cả, sau còn 2 em, tính cháu khắc cha mẹ, về mọi thứ, mặc dù trong lòng rất thương cha mẹ nhưng cứ nói chuyện là dễ cãi cọ hay kiểu cha mẹ không lắng nghe lời cháu nói nên hay khắc khẩu, cng từng nhiều lần làm cha mẹ buồn lòng và thất vọng.

Giao tiếp: dễ bị bạn bè lừa gạt, dễ bị người khác lấn át , hay bị hiểu nhẩm nghĩ oan, kiểu mìn làm đúng mà người ta cho sai nhưng khó có thể giải bày, dễ bị có người "ném đá" hay đặt điều sau lưng mặc dù cháu đôi khi không biết tại sao họ lam v.. kiểu tính cháu rất thoải mái và ko mưu mẹo sở đoạn nhưng không hiểu sao lại hay mắc cái phiền lòng. Phần quan hệ xã hội cháu hay mắc phải những chuyện không đâu mặc dù luôn cố gắng tốt, thậm chí là rất tốt với nhiều người nhưng cuối cùng lại bị lợi dụng hoặc bị phản phé, hoặc có khi mh làm 10 điều họ chỉ nhớ 1 rồi có việc lại nhờ vả và chỉ có mình mới rãnh đi giúp... cảm giác như cho 10 nhưng nhận lại -10, khá là ức chế.

Đây là những gì cháu có thể giới thiệu về mình, hy vọng bác có thể coi giúp cháu thêm ạ.
    Hung Ton thích bài này.
  7. Hung Ton

Data Analytics là ngành về Computer? Bạn có khiếu nấu ăn ? thích nấu ăn ? ,
    Mến ,
    thanh263lequangbinh112109 thích bài này
  8. trinhthanhlam1994

cháu thích ăn uống sành ăn, và nấu ăn cũng khá ok nhưng lười,
    dạ đúng bác ạ, là ngành về computer nhưng lại phục vụ mục đích kinh doanh ạ, vì ngành học cháu đại học là quản trị kinh doanh.
  9. trinhthanhlam1994

tính cháu có đặc điểm là khoái hưởng thụ haha
    Lantuyet thích bài này.
  10. binhphaptontu

binhphaptontu Thành viên mới

Thái Dương can giáp hóa kị thì dễ bị cận thị ? Thái Dương chủ cung quan lộc, tượng là cha, mệnh thái dương không hợp cha là đúng r, mặc dù rất yêu quý bố mẹ, có xương khúc thì khả năng cảm thụ âm nhạc, nghệ thuật, học ngoại ngữ giỏi. Thiên Cơ tại tỵ đi kinh doanh buôn bán được vì rất không ngoan sắc sảo. Hiện tại đang trong hạn tam tai, năm nay là nặng nhất, có nhiều chuyện xảy ra xung quay mà người thân phải chịu, năm sau có tiểu vận tam minh sẽ gặp nhiều việc thuận lợi trong công việc, chuyện tình cảm... Vài lời chém gió
    thanh263trinhthanhlam1994 thích bài này
  11. trinhthanhlam1994

Xin cảm ơn bác binhphaptontu, đúng là mắt em cận ạ ^^ em sống khá cảm xúc, dễ cảm thụ âm nhạc, tâm hồn thi ca (mặc dù ăn nói ko giỏi) nhưng gọi là khá ướt át về mặt nội tâm, em hy vọng năm sau sẽ tốt hơn...
  12. Hung Ton

Năm này có đi . Có thể học thêm . Sau đó thì tự kinh doanh hoặc làm trong lãnh vực Computer.
    Mến ,
  13. trinhthanhlam1994

dạ số cháu sau này mần có đủ ăn k bác Hung Ton ^^
    lequangbinh112109 thích bài này.
  14. Hung Ton

Được hưởng của cải từ cha mẹ . Có tiền tiêu xài rộng , phong lưu công tử.
    Mến ,
  15. trinhthanhlam1994

Cháu cảm ơn bác đã tư vấn cho cháu ^^
    Hì hì nghe có tiền để tiêu vs phong lưu cháu cũng vui, nhưng buồn cái là tiền tài của mình chỉ thừa hưởng từ người đi trước... 1 phần trong thâm tâm cháu luôn cố gắng sau này tạo dựng sự nghiệp tiền tài riêng chứ ko nhờ cậy bố mẹ nhiều :D
    Bác cho cháu xin phép được hỏi rộng xíu, số cháu có thể tự lực làm nên sự nghiệp tiền bạc ko ạ ?
    Hung Ton thích bài này.
  16. Hung Ton

Có chứ ,Why not?.
    Mến ,
    trinhthanhlam1994thanh263 thích bài này
  17. Lantuyet
    Twisted

Lantuyet Thành viên

Giống tôi thế:)):)):))
    trinhthanhlam1994 thích bài này.
  18. trinhthanhlam1994

dạ hì hì, bác làm cháu khá an tâm để bước tiếp và tự tin, cháu xin cảm ơn bác nhiều ạ
  19. trinhthanhlam1994

dạ hưởng nhiều quá mà k làm j ra nên mới đói nè bác
  20. Lantuyet
    Twisted

Lantuyet Thành viên

Bác á? Huhuhu:(:(:(
    trinhthanhlam1994The Special One thích bài này